मीडियाने देशाला अपयशी केलंय , सर्वोच्च न्यायालयाचे माजी न्यायमूर्ती म्हणाले की.. 

शेअर करा

दिल्लीतील कॅम्पेन फॉर ज्युडिशियल अकाउंटेबिलिटी अँड रिफॉर्म (सीजेएआर) ने आयोजित केलेल्या चर्चासत्रात माजी न्यायाधीश कुरियन जोसेफ म्हणाले की, ‘ आता व्हिसल ब्लोअर्स ही शेवटची आशा उरली आहे. डिजिटल स्पेसमध्ये फक्त एक किंवा दोन खाजगी मीडिया संस्था आहेत, जे सत्य दाखवतात.’ 

माजी न्यायाधीश कुरियन जोसेफ म्हणाले की, ‘ लोकशाहीचा पहिला स्तंभ (विधीमंडळ) विसरून जा. चौथा स्तंभ सर्वात मोठा अपयशी ठरला आहे यामुळे लोकशाहीचे सर्वाधिक नुकसान झाले आहे. माझ्या समजुतीनुसार, व्हिसलब्लोअर हा आपल्या लोकशाहीचा पाचवा स्तंभ आहे. व्हिसलब्लोअर म्हणजे अशी कोणतीही व्यक्ती आहे जी योग्य लोकांना योग्य माहिती पुरवते.’ 

माजी न्यायाधीश कुरियन जोसेफ म्हणाले की, मात्र आता व्हिसल ब्लोअरही वाजवत नाहीत. असे दिसते की कोविड कालावधीनंतर त्याच्या फुफ्फुसात समस्या आहे. त्यांची फुफ्फुस खराब होण्याची प्रवृत्ती देशासाठी अत्यंत वाईट आहे. आपल्याला उभे राहावे लागेल. आपण एकमेकांना आधार दिला पाहिजे. बोलायचे आहे. आपण सावध राहून देशात उरलेल्या काही व्हिसलब्लोअर्सना पाठिंबा दिला पाहिजे. कारण ही आपली शेवटची आशा आहे.

कुरियन जोसेफ हे सर्वोच्च न्यायालयाचे माजी न्यायमूर्ती राहिले आहेत. याआधी ते हिमाचल प्रदेश उच्च न्यायालयाचे मुख्य न्यायाधीश आणि केरळ उच्च न्यायालयाचे न्यायमूर्ती होते. त्यांचा जन्म ३० नोव्हेंबर १९५३ रोजी केरळमधील मांजपुरा गावात झाला. 29 नोव्हेंबर 2018 रोजी ते सर्वोच्च न्यायालयातून निवृत्त झाले.


शेअर करा