महिलेच्या अंगावर बसलेल्या पोलिसाचा ‘ हा ‘ व्हिडीओ होतोय व्हायरल : कुठे घडलीय घटना ?

  • by

 3 total views

भाजपची सत्ता असलेल्या राज्यात महिला अत्याचाराच्या घटना उघडकीस येत असतानाच आता एक व्हिडीओ व्हायरल होत असून यात चक्क एक पोलीस अधिकारी महिलेच्या अंगावर बसलेला पाहायला मिळत आहे . समाजवादी पक्षाचे अध्यक्ष अखिलेश यादव यांनी या घटनेचे चित्र ट्विट करून सरकारवर निशाणा साधला आहे. सदर घटनेचे अनेक स्क्रिनशॉट व्यायरल होत असून योगी सरकारची या प्रकरणावरून निंदा करण्यात येत आहे .

घटना कानपूर ग्रामीण भागातील भागणीपूर पोलिस ठाण्याच्या पुखरायण चौकीची आहे. इथं पोलिस एकाला पकडण्यासाठी दुर्गदासपूर गावी गेले होते, त्यावेळी हे सर्व भयानक कृत्य घडले. अखिलेश यादव यांनी हे चित्र ट्वीट करून लिहिले आहे की, “उत्तर प्रदेशातील भाजपा सरकारची बाजू घेतलेल्या काही पोलिस कर्मचार्‍यांचा गैरवर्तन राज्यातील संपूर्ण पोलिसांची प्रतिमा डागाळते. भाजपाच्या राजवटीत गैरकृत्याची कोणतीही कमतरता नाही. खूप निंदनीय. #नहींचाहिएभाजपा असे हॅशटॅग देखील त्यांनी केले आहे “

कानपूर देहातचे एसपी यांच्या म्हणण्यानुसार, “चित्रात दिसलेल्या आरोपीच्या खेड्यातील बाईने पोलीस निरीक्षकाची कॉलर पकडली, ज्यामुळे ती कदाचित खाली पडली, तसेच चौकी प्रभारीही पडले तिच्याबरोबर. बाईने कॉलर सोडली. त्यानंतर पोलीस तेथून निघून गेला. परंतु महिलेच्या तक्रारीवरून इन्स्पेक्टरला चौकशीसाठी हजर करण्यात आले असून अधिक तपास सुरू आहे. “

कानपूर देहात पोलिसांनी आपल्या ट्विटर हँडलवरून ट्वीट करून लिहिले आहे की, “चौकी प्रभारी आणि महिलेशी संबंधित व्हायरल फोटोच्या संदर्भात याची माहिती द्यावी लागेल की, चौकी प्रभारी गावात एक आरोपी आहे. याचा शोध घेत असताना येथे आणखी एका तरूणाने पोलिस पथकाशी गैरवर्तन करण्याचा प्रयत्न केला, त्यानंतर त्या युवकास पोलिसांनी ताब्यात घेतले आणि पोलिस ठाण्यात आणले. याच अनुषंगाने काही महिलांसहित युवकाच्या कुटुंबीयांनी पोलिस पथकावर आक्रमकपणा दाखविला आणि त्या युवकास तेथून दूर नेण्यात आले. प्रभारी पोलिसाला त्या महिलेने खेचले, ज्यामुळे ती महिला आणि चौकी प्रभारी दोघेही पडले, त्याचा व्हिडिओ व्हायरल केला जात आहे. या व्हिडिओवरून स्क्रीनशॉट घेऊन व्हायरल करुन घटनेला आणखी एक वेगळं वळण देण्याचा प्रयत्न केला जात आहे. पोलिसांनी महिलांना मारहाण आणि गैरवर्तन केल्याचा आरोप केला जात आहे. वरील प्रकरणाचा पूर्ण व निष्पक्ष तपासणीसाठी कार्यक्षेत्र अधिकारी यांनी प्रभारी पदावर तातडीने कार्यवाही करुन चौकशी केली जात आहे. “